Share | 

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! EmptyFri Jan 23, 2015 7:35 pm

LeDung
FA
LeDung
Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! O10

Thông tin cá nhân
Click để xem thông tin về thành viên này !
Libra
Monkey
Được cảm ơn Được cảm ơn : 0
Bị dụ dỗ ngày Bị dụ dỗ ngày : 23/01/2015
Tuổi Tuổi : 31
Đến từ Đến từ : Cần Thơ
Status Status : FA
Thú nuôi Thú nuôi : Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Dog1

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!!

Mình là dân ngoại đạo, thực ra chuyên ngành của mình là kế toán, nhưng lại làm việc bên công ty có chuyên ngành khai thác mỏ cát nên mới gặp tình huống khó xử này. Mình không rành về thuật ngữ cũng như cách tính toán mấy vấn đề này. Mong các anh/chị/bạn biết cách tính giúp mình với nhé.

Theo quyết định số 13/2012/QĐ-UBND ngày 06/06/2012 của UBND thành phố Cần Thơ, tại điểm 1 điều 3 có quy định: "Tỷ lệ để tính đơn giá cho thuê mặt nước để khai thác cát là 1,5% giá đất phi nông nghiệp còn lại (chuyên dùng) do Ủy ban nhân dân thành phố quy định tại khu vực mặt nước".

Vậy định nghĩa của cụm từ "đất phi nông nghiệp còn lại (chuyên dùng)" là gì? Cũng vì bị khó chỗ này nên mình không biết cách tính chi phí thuê mặt nước dưới đây.

Cụ thể, cty mình cần thuê mỏ cát 80 ha để khai thác cát, ở khu vực Bùng Binh Bến Bạ, quận Cái Răng, thành phố Cần Thơ thì chi phí thuê mặt nước để khai thác cát mỗi năm là bao nhiêu?
(Mình xin đính kèm văn bản dưới đây, nếu có thể dựa vào đây để tính thì mong mọi người hướng dẫn cụ thể giúp mình, còn nếu không thì nhờ mọi người ngoài việc hướng dẫn thì cho mình biết luôn áp dụng văn bản nào nhé). Thanks!

Attachments
dinh kem.zip
You don't have permission to download attachments.
(42 Kb) Downloaded 4 times

Được sửa bởi LeDung ngày Thu Jan 29, 2015 11:10 am; sửa lần 2.

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! EmptyWed Jan 28, 2015 5:05 pm

cubat
Ất Ơ
cubat
Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! 1510

Thông tin cá nhân
Capricorn
Snake
Được cảm ơn Được cảm ơn : 2
Bị dụ dỗ ngày Bị dụ dỗ ngày : 23/10/2014
Tuổi Tuổi : 34
Đến từ Đến từ : Thành phố Hồ Chí Minh
Status Status : Ất Ơ
Thú nuôi Thú nuôi : Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Leopard

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!!

ko thấy file đính kèm của bạn đâu cả. Bạn xem lại thử

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! EmptyThu Jan 29, 2015 11:11 am

LeDung
FA
LeDung
Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! O10

Thông tin cá nhân
Libra
Monkey
Được cảm ơn Được cảm ơn : 0
Bị dụ dỗ ngày Bị dụ dỗ ngày : 23/01/2015
Tuổi Tuổi : 31
Đến từ Đến từ : Cần Thơ
Status Status : FA
Thú nuôi Thú nuôi : Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Dog1

Bài gửiTiêu đề: Re: Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!!

cubat đã viết:
ko thấy file đính kèm của bạn đâu cả. Bạn xem lại thử
Mình đính kèm lại rồi đó bạn. Nếu giúp đc mong bạn giúp dùm. Thank you so much!!!

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! EmptyWed Mar 25, 2015 11:28 am

cubat
Ất Ơ
cubat
Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! 1510

Thông tin cá nhân
Capricorn
Snake
Được cảm ơn Được cảm ơn : 2
Bị dụ dỗ ngày Bị dụ dỗ ngày : 23/10/2014
Tuổi Tuổi : 34
Đến từ Đến từ : Thành phố Hồ Chí Minh
Status Status : Ất Ơ
Thú nuôi Thú nuôi : Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Leopard

thanks

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Empty

Sponsored content

Thông tin cá nhân

Rss Add to Digg Add to Technorati Add to Delicious Add to Reddit Add to Yahoo Add to Google Add to Facebook Add to Twitter Add to FriendfeedAdd to Stumbleupon Add to Blinklist Add to Live Add to Slashdot Buzz Up

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

+
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Xfcjvp10
Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Cattop10Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Cattop12

* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài

Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Catbot10Help! Giúp mình tính chi phí thuê mặt nước (dùng để khai thác mỏ cát) với!!! Catbot12

Quyền hành của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết
BB code đang Mở
Hình vui đang Mở
HTML đang Mở

Hanoi University Of Mining and Geology :: ‘๑’- THÔNG BÁO & NỘI QUY -‘๑’ :: HỎI ĐÁP - GÓP Ý-
Welcome
»»-- http://khaithac.tk --««
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của tập thể Khai thác
Trường Đại học Mỏ - Địa Chất !!!
Chúc bạn có những phút giây vui vẻ!

» Nếu đã có tài khoản, đăng nhập tại đây:«

» Chưa có tài khoản? Nhấn vào đây để đăng ký «
Có Bài Mới Có bài mới đăngChưa Có Bài Mới Chưa có bài mớiChuyên Mục Ðang Bị Khóa Ðã bị đóng lại
Địa chỉ: Đông Ngạc - Từ Liêm - Hà Nội
Skin HaiLang - Rip bởi FR & Việt K
.
Copyright © 2007 - 2012, wWw.KhAiThAc.No1.Vn .